พรอมิสมอบบริจาคพลาสเตอร์ปิดแผลให้กับโครงการจ้างวานข้า
01/12/2566
พรอมิสมอบบริจาคพลาสเตอร์ปิดแผลให้กับโครงการจ้างวานข้า
![](/sites/default/files/users/user20101/%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B9%83%E0%B8%99%20News%20Release%20-%20%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%8D.jpg)
ในวันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 คุณฮิโรชิ อุเมะยามะ กรรมการ บริษัท พรอมิส (ประเทศไทย) จำกัด และคณะทำงาน ได้เข้ามอบบริจาคพลาสเตอร์ปิดแผลจำนวน 37,000 ชิ้น ให้กับโครงการจ้างวานข้า มูลนิธิกระจกเงา โดยมีคุณบัญชา โกฎวิเชียร์ สมาชิกโครงการจ้างวานข้า และ คุณอธิชา คำเสน เจ้าหน้าที่โครงการจ้างวานข้า เป็นผู้รับมอบ
คนไร้บ้านนับเป็นกลุ่มเปราะบางที่ประสบปัญหาในด้านคุณภาพชีวิต เนื่องจากไม่มีเงินทุนในการขับเคลื่อนการใช้ชีวิตประจำวันทั้งการกินและอยู่ให้เหมาะสม ทางบริษัทฯ ได้ตระหนักถึงความสำคัญของวัตถุประสงค์และลักษณะการดำเนินงานของโครงการ จึงได้มอบพลาสเตอร์ปิดแผล เพื่อผู้ที่ทำงานในโครงการฯ รวมถึงหน่วยงานอื่นๆ ที่อยู่ภายใต้การดูแลของมูลนิธิกระจกเงาจะได้นำไปใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อไป
#สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส #เคียงข้างคุณทุกก้าวเดิน